Diễn Đàn Tình Bạn
Chào mừng bạn đến với Forum 4YOUVN: 4YOUVN.FORUMOTION.COM Bạn hãy đăng ký để cùng nhau học hỏi giao lưu kết ban mang bạn đến một thế giới tình bạn mới ^^!.
Diễn Đàn Tình Bạn
Chào mừng bạn đến với Forum 4YOUVN: 4YOUVN.FORUMOTION.COM Bạn hãy đăng ký để cùng nhau học hỏi giao lưu kết ban mang bạn đến một thế giới tình bạn mới ^^!.
Diễn Đàn Tình Bạn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nếu ta yêu nhau lần thứ 2

Go down 
Tác giảThông điệp
KIZUMI_CHAN
Super Moderator
Super Moderator
KIZUMI_CHAN

Gia nhập : 02/02/2010
Birthday : 18/11/1991
Sở Thích : student/ hát, vẽ, đọc truyện...
Vàng : 25

Nếu ta yêu nhau lần thứ 2 Empty
19022010
Bài gửiNếu ta yêu nhau lần thứ 2

Trích blog: pé Minh

Nếu yêu nhau lần 2...

Tớ với cậu chia tay đã lâu, nỗi buồn cũng theo thời gian mờ nhạt... Vậy mà một ngày nọ, ...

...khi tớ đã "lên dây cót tinh thần" cho một tình yêu mới đẹp như tranh, thì bỗng chốc cậu đề nghị: "Chúng ta bắt đầu lại nhé!"

Cậu có biết mấu chốt của vấn đề là gì không? Là sự đấu tranh tư tưởng triền miên và phức tạp nơi tớ. Cốt lõi của vấn đề ở đây là gì? Tớ bối rối đến mức không giải thích được. Khi tim tớ đã dành trọn cho người khác thì ngay lúc đó, cậu lại muốn chúng ta yêu nhau lần 2, nhưng cậu à:

Chắc cậu ngộ nhận đó thôi. Tình cảm trong quá khứ của chúng ta để lại trong cậu sự tiếc nuối, tớ biết, vì tớ cũng như thế... Chắc có lẽ, khi cậu biết chắc được rằng, cậu thật sự mất tớ và chẳng là gì đối với tớ nữa, thì tinh thần cậu bắt đầu chênh vênh, hoang mang... Đó là một cảm xúc rất "con người" cậu ạ. Tuy nhiên, vấn đề không đơn giản như cậu nghĩ rồi...

Cậu đã từng chủ động chia tay tớ. Điều đó chứng tỏ tình cảm cậu dành cho tớ không đủ lớn để chúng ta có thể bên nhau lâu dài. Cậu bản lĩnh đến mức dám nói ra điều đau đớn ấy thì ắt hẳn hiện tại, cảm giác của cậu chỉ là muốn được trở thành "kẻ thắng trận" trong tình yêu. Cậu cho rằng khi tớ quay lại với cậu, cậu sẽ rất hả hê khi có khả năng chinh phục? Cậu lầm rồi...

Giả sử nhé, tớ quay lại với cậu, thì chuyện gì xảy ra tiếp theo? Cậu sẽ có cảm giác cậu chỉ muốn "sở hữu" chứ hoàn toàn không có tình cảm. Và rồi cậu sẽ "hất" tớ không thương tiếc... Tớ nghĩ rằng tớ không chống chịu nổi điều đó đâu nhóc ạ

Có thể cậu cảm thấy tủi thân. Chia tay xong, đường ai nấy đi, trong cậu vẫn "lẻ bóng" thì tớ đã hạnh phúc bên người khác. Cậu hối hận vì đã chia tay tớ và cậu muốn có cảm giác hạnh phúc như trong quá khứ. Cậu à, tớ sẽ chẳng bao giờ bỏ người mà tớ yêu thật sự để đến với cậu - người chưa chắc có tình cảm chân thành với tớ

Cậu không ngờ rằng tớ "có giá" đến như thế, vừa mới chia tay xong đã có "đối tượng" để tìm hiểu. Và cậu bắt đầu xem tớ như một thử thách mà cậu cần phải nhắm đến để "kiểm nghiệm" bản thân mình. Cuộc sống đâu có đơn giản như thế. Chẳng lẽ người yêu hiện tại của tớ dễ dàng bỏ qua như vậy hay sao?

Tớ đang mường tượng đến cảnh chúng ta yêu lại. Lúc ấy sẽ thế nào nhỉ. Cậu có sửa đổi tính cách không? Có gì mới giữa hai ta? Liệu mâu thuẫn khi xưa có lặp lại, và ai sẽ chủ động chia tay trước khi tình yêu rạn vỡ? Lại là cậu? Hay chính tớ? Cậu thấy đấy, quay lại với nhau mà tớ toàn nghĩ đến chuyện tan vỡ cũng đủ cho cậu hiểu rằng, tớ mất niềm tin vào cậu rồi...

Cũng có thể cậu bắt đầu yêu tớ thật sự khi đã đánh mất tớ. Nhưng cậu à, quá khứ sẽ vẫn mãi vùi sâu vào dĩ vãng khi chúng ta tập quên nó đi. Cậu cảm thấy đau khổ vì mất tớ, thế cậu có bao giờ hình dung về cảm giác của tớ khi bị cậu chia tay chưa? Ồ, đau đớn hơn cậu gấp nhiều lần

Tóm lại, tớ chẳng thể nào bỏ người yêu hiện tại để đến với cậu. Cậu cũng thấy đó là một điều không tưởng và quá sức đối với cả ba chúng ta? Đừng "cố đấm ăn xôi" nữa... Chúng ta không thuộc về nhau. Và tớ nhận ra rằng, người yêu của tớ yêu tớ thật lòng nên tớ sẽ chẳng bao giờ phụ lòng người ấy. Mong rằng cậu sẽ sớm vượt qua chuyện này và tìm được một tình yêu đích thực khác...

Hoặc yêu nhau, hoặc chia tay, chứ không thể tồn tại khái niệm "yêu lần hai", cậu ạ!
Share this post on: reddit

Nếu ta yêu nhau lần thứ 2 :: Comments

No Comment.

Nếu ta yêu nhau lần thứ 2

Trang 1 trong tổng số 1 trang