Diễn Đàn Tình Bạn
Chào mừng bạn đến với Forum 4YOUVN: 4YOUVN.FORUMOTION.COM Bạn hãy đăng ký để cùng nhau học hỏi giao lưu kết ban mang bạn đến một thế giới tình bạn mới ^^!.
Diễn Đàn Tình Bạn
Chào mừng bạn đến với Forum 4YOUVN: 4YOUVN.FORUMOTION.COM Bạn hãy đăng ký để cùng nhau học hỏi giao lưu kết ban mang bạn đến một thế giới tình bạn mới ^^!.
Diễn Đàn Tình Bạn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Những con "sâu" làm rầu tình yêu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
24h...Buồn
Admin
Admin
24h...Buồn

Gia nhập : 31/01/2010
Birthday : 02/07/1991
Sở Thích : Buồn
Vàng : 337

Những con "sâu" làm rầu tình yêu Vide
Bài gửiTiêu đề: Những con "sâu" làm rầu tình yêu   Những con "sâu" làm rầu tình yêu I_icon_minitimeSun Mar 14, 2010 2:00 pm

[You must be registered and logged in to see this image.]

Những con "sâu" tình yêu

Bỗng một ngày, bạn cảm thấy tình yêu của mình dường như đang vơi cạn dần hoặc đang từ từ rời bỏ bạn.

Cảm giác mà bạn đang có không phải là cảm giác ngẫu nhiên mà nó đã có những dấu hiệu báo trước. Giống như đang có những con sâu nhởn nha gặm nhấm cây tình yêu của bạn. Hãy kiẻm tra lại xem, tình yêu của bạn có một trong những con sâu sau không nhé!

1. Sâu “ghen”

“Ghen” là gia vị của tình yêu, nếu ít thì rất thú vị nhưng cái gì quá kiều cũng dễ bị phản tác dụng. Cũng giống như khi bạn ăn món trứng ốp-la và rắc lên đó một ít tiêu, vị cay cay của tiêu sẽ kích thích bạn ăn ngon. Thế nhưng, nếu chẳng may, bạn dốc quá tay, nó sẽ trở thành cay nồng và bạn... sặc!

Con sâu ghen, khi còn nhỏ, màu sắc của nó gần với màu sắc của tình yêu. Mới đầu nó nhỏ nhẹ làm nũng, bạn cảm thấy nó sao đáng yêu quá. Nhưng một khi virus ghen mất đi sự kiềm chế, nó sẽ phát triển rất to béo và từ từ phá huỷ cành lá, rồi sau đó là ăn sâu vào thân cây tình yêu. Không cẩn thận, tình yêu của bạn có thể chết “bất đắc kì tử”.

2. Sâu “lạnh nhạt”

Cái gì bị bỏ bê nhiều cũng sẽ đói. Ban đầu khi mới bị bỏ đói, nó càng thêm khao khát sự quan tâm của kẻ kia. Nhưng cho đến một ngày, nó mất đi cảm giác thèm thuồng và chờ đợi, nó sẽ đi tìm một cái cây khác.

Con sâu lạnh nhạt, lúc đầu có vẻ khách khí và cẩn thận từng i từng tí, vì nó cũng không muốn làm tổn hại đến tình yêu của mình. Nhưng thời gian lâu dần, nó sẽ lặng lẽ nhả ra những sợi tơ cứng nhắc, quấn chặt lấy tình yêu, khiến nó mất dần đi độ ấm.

3. Sâu “phẫn nộ”

Bình thường, nó tiềm ẩn, không động đậy, không một ai phát hiện ra sự tồn tại của nó. Nhưng khi điên khùng lên, nó có thể giết chết cây tình yêu chí trong một đêm!

Phải thôi, cái gì “tức nước” mà chả “vỡ bờ”. Quan trọng là một trong hai bên có thể tiết chế cái “tôi” quá mạnh của mình và chịu ngồi xuống nói chuyện bình tĩnh hay không? Với sự dịu ngọt của tình yêu chân chính thì ngay cả một ngọn núi lửa đang sẵn sàng bùng nổ bất cứ lúc nào cũng có thể bị dập tắt!

4. Sâu “ngừng trệ”

Ngừng trệ có mức độ tàn phá không cao lắm, nó khá an toàn. Nhưng nó lại trút vào cây tình yêu những kích thích tố phản sinh trưởng, lâu ngày, cây sẽ trở nên xơ xác.

Lười refresh tình yêu là một căn bệnh dễ nhận thấy nhưng nhiều đôi lại dễ dàn bỏ qua. Cách tốt nhất la hãy biết cách “biến mỗi ngày đều là một ngày của tình yêu”. Sôi nổi hơn nữa trong tình yêu đi bạn!

5. Sâu “tự chuốc lấy phiền phức”

Con sâu này rất kém thông minh, luôn muốn gặm nhấm sạch cuống lá, nơi mà nó trú ngụ. Lặp đi lặp lại điều đó khiến nó ngã chổng vó lên giời. Nhưng nó vẫn kiên nhẫn bò dậy, leo lên cây và làm lại việc như vậy...

Tại sao lại tự làm khổ mình bằng những dằn vặt không đâu thế bạn? Hãy biết yêu bản thân mình và học cách tin tưởng vào người ấy, bạn nhé!

Hãy cẩn thận với nhưng con sâu hại này, tình yêu của bạn có thể bị chúng gặm sạch. Không có cái cây nào có khả năng hoàn toàn miễn dich đâu, cho dù là có tươi xanh đến mấy!
https://4youvn.forumvi.com

Những con "sâu" làm rầu tình yêu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Cảm thấy bài viết hay và có ý nghĩa hay ấn thanks để động viên người viết
* Ấn vào hình trái tim góc phải bài viết để thanks
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài